AB CLUB PASSION TEAM
mem passion team đăng kí nào !!!!!

Join the forum, it's quick and easy

AB CLUB PASSION TEAM
mem passion team đăng kí nào !!!!!
AB CLUB PASSION TEAM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB

2 posters

Go down

[Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB Empty [Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB

Bài gửi by leader Tue May 08, 2012 7:09 pm

Xin chào tất cả các ACE trên diễn đàn

Mình tạo topic này để thảo luận về hiệu năng của các loại nhớt so với giá thành

Hiện tại mình chạy chiếc AB 2011 dc 4 tháng và 7000 KM

Mình dùng nhớt Motul H-tech 100 từ hồi giá 205.000 và hiện tại giá đã là 255.000

Chất lượng : do chưa dùng các loại nhớt khác nên mình ko thể so sánh nhưng mình hài lòng với nhớt hiện tại.
Cái này cần anh em bổ sung thêm về chất lượng các loại khác

Vấn đề thứ 2 mình muốn nói tới là giá thành.Mình thấy có nhều anh em nói là dùng nhớt này mắc ko phù hợp với túi tền ---> mình thấy ko đúng lắm. Mình thử làm 1 bài toán để mọi người thử tính xem có hợp lý ko

Nhớt Motul H-tẹch 100 mình dùng có hỏi thì bên bán nói có thể chạy trên 3000+ nhưng mình thì 2500 mình đã thay.Ai thấy dùng hơn dc cứ dùng nhưng mình nghĩ 2500 là vừa phải , ko cố làm ji ^^

Trong 10.000 cây số vị chi mình sẽ thay 4 bình nhớt.Nhưng do mình Motul-Htech 100 dung tích là 1l nên mỗi lần thay mình chỉ thay có 750ml nên 3 bình nhớt mình sẽ còn dư dc 1 lần thay
---> 10.000KM = 3 Motul H-tech * 255.000 = 765.000 d

Còn nhớt hãng ...Mình chưa tính đến các loại khác ...Hầu hết anh em dùng nhớt hãng thì ai cũng nói 1000km thay cho an tâm vì nhớt hãng rẻ ...chất lượng mình cũng chưa dùng nên chưa dám bàn đến , 10.000 thì anh em sẽ thay 10 bình nhớt hãng ...Mình ko nhớ dung tích và giá bình nhớt hãng bao nhiêu nên mình tạm tính nhé
---> 10.000KM = 10 bình nhớt hãng * 70.000 = 700.000 d

Nếu dựa trên bài toán kinh tế thì mình thấy nhớt các laọi cao cấp tính ra là ko mắc hơn là bao nhiêu.
Mình tạo topic này ko phải chủ ý PR hay Marketing cho các loại nhớt mà chủ yếu để bàn luận và cho anh em sự lựa chọn tốt nhất cho chiếc xe đi làm , đi học hàng ngày với mình 1 cách tốt trong khả năng cho phép

Mong nhận được những phản hồi tích cực của mọi người về chất lượng và giá các loại nhớt khác
Thân ái
leader
leader
BANG CHỦ CLUB
BANG CHỦ CLUB

ĐÔ LA : 501

https://abclub.forumvi.net

[Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB Empty Re: [Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB

Bài gửi by Vincent Tue May 08, 2012 11:46 pm

cái này ko tính về kinh tế , đơn giản là 1 hộp nhớt có tốt cỡ nào khi đã bừa qua 2000 km thì cũng có hao hụt , dơ , cặn ... , ở đây chỉ tính thay mới để bảo vệ động cơ ,nhớt hãng vẫn là sự lựa chọn ko tồi ...
Vincent
Vincent
bộ trưởng bô la liếm
bộ trưởng bô la liếm

ĐÔ LA : 323

[Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB Empty Re: [Nhớt xe] - Vấn đề về sự lựa chọn và giá cả dành cho AB

Bài gửi by leader Wed May 09, 2012 11:40 am

nhớt advande 3000km...
leader
leader
BANG CHỦ CLUB
BANG CHỦ CLUB

ĐÔ LA : 501

https://abclub.forumvi.net

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics